Leave Your Message

Duk abin da ya kamata ku sani game da Branding

2023-12-27 16:55:48

Shahararrun samfuran duniya da nasara ba su cimma matsayinsu cikin dare ɗaya ba. Gaskiyar ita ce gina ingantaccen alama na gaske yana buƙatar dabarun mayar da hankali da ƙoƙari mai yawa. Amma menene ainihin dabarun alama? A takaice, taswirar ku ce don shiga da mamaye takamaiman kasuwar kamfanin ku. Ya haɗa da mahimman abubuwa kamar asalin alama, matsayi na kasuwa, da nau'in saƙon da tallace-tallacen da ke dacewa da masu sauraron ku. Dabarun alamar ku shine ko dai mafi kyawun kadari ko faɗuwar ku. Mafi mahimmanci, kayan aiki ne don yin haɗin gwiwa na gaske da mutane. Ga ɗan sirri: Haɗin kai na gaske yana kaiwa ga abokan ciniki masu aminci. A cikin wannan labarin, zaku sami ƙarin koyo game da dabarun alama da halayen gama gari na dabarun alama mai ƙarfi. Za mu kuma nuna misalan ingantattun dabarun talla da samar da wasu matakai don taimaka muku tsalle-fara shirin dabarun alamar ku a yau.


Menene Dabarun Dabaru?

Kuna iya tunanin dabarun alamar ku azaman tsarin kasuwanci na digiri 360. Mahimmanci, dabarun ƙirar ku yana zayyana mahimman abubuwan da ke sa alamarku ta zama ta musamman, manufar ku da burinku, da kuma yadda zaku isar da su.

Ƙaƙƙarfan dabarar alama an ƙera ta da kyau, la'akari da duk bangarorin kasuwar ku, alkuki, samfur ko sadaukarwar sabis, abokan ciniki, da masu fafatawa.

Wannan duk ya kamata a samo shi a cikin bayanan da yawa kamar yadda zaku iya samun tawukan ku.

A farkon, kuna buƙatar ɗaukar wasu tsalle-tsalle na bangaskiya - wannan ba makawa ne lokacin da kuke farawa daga karce. Amma tare da kowane sabon baƙo, mabiyi, da abokin ciniki da kuka samu, za a sami ƙarin ɗaukaka bayanai don ƙirƙirar dabaru masu ma'ana waɗanda a zahiri fassara zuwa sakamako.


ttr (2) 3sgttr (7) x8rttr (8) w2w

Abubuwan Dabarun Samfura

Anan ga samfurin dabarun alama wanda zai iya taimaka muku rufe duk tushe:

Sub-dabarun Buri da kusanci
Maƙasudin alama Hange, manufa, da manufar. Me yasa kamfanin ku ya wanzu kuma wane tasiri za ku yi akan masu sauraron ku, al'umma, ko ma duniya?
Masu sauraro manufa Da yake magana game da masu sauraron ku, su waye? Menene sha'awarsu, bukatu, sha'awarsu, da halaye? Fahimtar su gabaɗaya yana da mahimmanci don nasarar ku - don haka kada ku yi tsalle a kan wannan.
Matsayin alama Sake fitar da yanki na kasuwa. Menene ya ɗauka don zama babban aiki a rayuwar masu sauraron ku, kuma waɗanne dabaru za ku aiwatar don isa wurin?
Alamar alama Abin da mutane ke gani lokacin da suke hulɗa tare da alamar ku - ainihin ganin ku kamar tambura da hotuna, da sautin ku da muryar ku, goyon bayan abokin ciniki, da kuma suna. Makin kari don ba da labari wanda ya haɗa makasudin alamar ku ta hanya mai ma'ana.
Dabarun tallace-tallace Yin wasa na dogon lokaci, ta yaya za ku sadar da abin da kuke so, ta hanyar da masu sauraron ku ke karɓuwa? Ta yaya za ku gina da kuma kula da abokan cinikin ku? Wannan na iya haɗawa da komai daga kafofin watsa labarun zuwa tallace-tallacen da aka biya zuwa tallan imel.


Yadda ake Samar da Dabarun Samfura

Gabaɗaya akwai matakai uku don tsarin dabarun alamar:

1.Tsarin : Wannan shine tsarin intel. Kafin ka fara dabarun gina alamar ku, yi binciken ku don tabbatar da cewa kuna da ƙarfi mai ƙarfi akan kasuwa, ƙayyadaddun alkukin ku, masu fafatawa, da tushen dabarun tallanku.

2.Gina : Da zarar kuna da tsari na asali a wurin, nutse cikin waɗannan matakan ginin alama. Ƙirƙiri ainihin alamar ku, gami da tambarin ku, palette mai launi, da sauran abubuwan gani. Ƙirƙiri gidan yanar gizon ku, tashoshi na jama'a, da sauran kafofin watsa labaru waɗanda ta inda zaku aiwatar da tsarin dabarun ƙirar ku.

3.Kisa : Talla shine mai don injin alamar ku. Kaddamar da alamar ku kuma ku yi amfani da duk dabarun saƙon da kuka tsara da tashoshi na tallace-tallace da kuka gina. Kar a tsaya har… abada. Kada ku tsaya kawai.

Bari mu raba waɗannan matakan zuwa matakai biyar masu aiki.


Yi Bincikenku

Binciken kasuwa ba zai yiwu ba idan kuna son girma cikin sauri. Wannan tsari yana taimaka muku gina ingantaccen tushe na haɓaka alama, yana ba ku mahimman bayanai cikin abubuwa kamar:

Fitar da tsarin kasuwancin ku, kamar ƙara wasu samfura ko kyauta waɗanda suka yi daidai da ra'ayoyinku na farko ko rage masu sauraron ku.

•Farashin hadayunku bisa yuwuwar ƙima da masu fafatawa.

•Su waye manyan masu fafatawa da ku, da kuma karfinsu da rauninsu.

• Nau'in saƙonnin tallace-tallace da dabarun da masu sauraron ku ke amsawa da kyau.

Kafofin watsa labarun cikakken abokin binciken kasuwa ne. Idan kuna fara kantin sayar da kaya, beeline zuwa Instagram don ganin abin da ke faruwa a cikin alkukin ku. Kuma tabbas leken asiri kan fafatawa a gasa.


ttr (4) udrttr (5)1zj
Ga wasu ƙarin albarkatun bincike:

•Hanyoyin Masu Sauraron Facebook:Bayanan masu amfani da Facebook kyauta bisa halayen siyayyarsu da bayanan martaba kamar ƙididdiga, abubuwan da ake so, da abubuwan bukatu.

Cibiyar Bincike ta Pew:Ɗaukakar bayanai na kyauta da aka tattara ta hanyar bayanan alƙaluma, ra'ayoyin jama'a, nazarin abubuwan da ke cikin kafofin watsa labaru, da sauran binciken kimiyyar zamantakewa.

•Kididdiga:Samun kyauta da biyan kuɗi zuwa fiye da gaskiya miliyan ɗaya da ƙididdiga game da mabukaci da kasuwannin dijital a duniya.

• Charts na Kasuwanci: Duk nau'ikan bayanan tallace-tallace, nazari, da zane-zane. Suna ba da hotuna kyauta da rahotannin da aka biya.


Ƙirƙiri Ƙirƙiri Ƙirƙirar Ƙirar Alamar Girma

A lokacin binciken ku, ba zai yuwu ba a zahiri ba za a yi wahayi zuwa ga ra'ayoyin don ainihin alamar ku ba. Shi ya sa muke ba da shawarar tsoma yatsun hannunka cikin kasuwa kafin yin kowane yanke shawara na ƙarshe game da ainihinka da ƙawata.


Anan ga jerin abubuwan bincike don mahimman abubuwan gano alamar alama:

Logo da taken:Shopify's Hatchful na iya taimaka muku yin tambari mai sanyi, tsattsauran ra'ayi a cikin karye - babu ƙwarewar ƙira da ake buƙata.

palette mai launi: Zaɓi launuka uku zuwa biyar, kuma ku manne da su don duk samfuran ku da kayan talla. Wannan zai taimaka wajen ƙarfafa alamar alama. Oh, kuma kar a manta game da ilimin halayyar launi don saita yanayi.

Rubutun rubutu: Kamar palette ɗin launi naku, karɓi haruffa fiye da uku, kuma ku manne wa waɗanda ke kan duk kayanku. Canva yana da babban jagora akan haɗa font.

Hotuna da fasaha: A cikin duniyar siyayya ta kan layi, abubuwan gani masu kisa sune maɓalli. Idan kuna jigilar kaya, ɗauki kyawawan hotuna na samfur. Saita mataki tare da walƙiya, hotuna, samfuri, da na'urorin haɗi, sa'an nan kuma ɗaukar waɗannan jigogi gaba ɗaya.

Murya da sautin murya: Wawa, zance, ban sha'awa, ban mamaki… yadda kuke isar da saƙon na iya zama mahimmanci kamar saƙon da kansu.

Labari: Hankali yana tafiya mai nisa. Ƙirƙiri haɗin gwiwa tare da abokan cinikin ku ta hanyar ba su tarihin ku. Ta yaya alamar ta fara? Menene dabi'u da manufa? Mafarkinku da alkawuranku? Samun na sirri.

Kyakkyawan gidan yanar gizo: Don Allah kar a aika mutane zuwa gidan yanar gizo mai kyalli, a hankali, ko zane. Wannan yana da mahimmanci mafi mahimmanci ga kasuwancin ecommerce, inda rukunin yanar gizonku shine ƙashin bayan ku. Ɗaya daga cikin binciken ya nuna cewa kashi 94 cikin 100 na masu amsa sun ƙi ko rashin amincewa da wani rukunin yanar gizo bisa tsarin yanar gizon shi kaɗai… kar ku kasance wannan rukunin yanar gizon.


Don ƙarin bayani kan alamar alama, duba waɗannan albarkatun:

• Faɗakarwar Alamar:Hanyoyi 5 don Ƙirƙirar Ƙarfi Mai Ƙarfi

•Yadda ake Sanya Shagon Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kaya - Jagorar Mataki zuwa Mataki tare da Misalai

Ƙirƙirar Shirin Tallace-tallacen da ake Aiwatarwa

Mallakar alamar zaki kawai ba zai wadatar ba. Dole ne a jaddada shi ta hanyar sadarwa akai-akai a kan dandamali iri-iri.

Bugu da ƙari, idan kun sami amincewarsu, ya kamata ku kiyaye ta ta hanyar haɓaka ƙaƙƙarfan alaƙa da su da samun amincewarsu.

A takaice dai, dole ne ku ci gaba har tsawon wanzuwar alamar ku.

Ba mu yi da'awar abu ne mai sauƙi ba.


Anan ga wasu abubuwan la'akari don ɓangaren talla na tsarin dabarun alamar ku:

Rukunin tallace-tallace:Musamman ga rukunin yanar gizon ecommerce, mazuraren tallace-tallace na iya jagorantar baƙi cikin sauƙi don zama kwastomomi, kuma abokan ciniki su dawo don ƙarin.

Tallace-tallacen kafofin watsa labarun: Duniya - da duk masu siyayyar ta kan layi - suna kan yatsa tare da dandamali kamar Instagram, Facebook, Snapchat, YouTube, da ƙari. Baya ga aikawa da kwayoyin halitta, gwada dabarun biyan kuɗi kamar tallan mai tasiri da tallace-tallacen kafofin watsa labarun.

Tallace-tallacen abun ciki: Wannan babban al'amari ne. A fasaha, kowane samfurin samfurin da kuka ƙirƙira, aika kafofin watsa labarun da kuka yi, imel ɗin da kuka aika, ko gidan yanar gizon da kuka buga tallan abun ciki ne. Lokacin da kake amfani da mafi kyawun ayyukan tallan abun ciki don jawo abokan ciniki ta hanyar tallan tallace-tallace, yana iya yin tasiri sosai.

Tallan imel: Tallace-tallacen imel har yanzu wani kayan aiki ne mai inganci don mazugin tallace-tallacenku. Ɗaya daga cikin binciken ya gano cewa imel ya fi tasiri sau 40 wajen taimaka wa kamfanoni su sami sababbin abokan ciniki fiye da Twitter ko Facebook. Abu ne mai ƙarfi.

ttr (6)pm 6

Ga wasu ƙarin albarkatun talla:

•Yadda ake Kasuwancin Samfura: 24 Ingantattun Nasihun Talla ga Tallan Skyrocket
• Cikakken Jagora ga Tallan Bidiyo don Kasuwanci a 2021
•Yadda ake Ƙirƙirar Dabarun Abun Ciki Mai Haƙiƙanin Tattaki
•Yadda Zaku Iya Saukar Daku Na Farko Cikin Sauri tare da Sayar da Jama'a
•Hanyoyi 15 Don Haɓaka Mu'amalar Social Media cikin Sauri
•16 Kayayyakin Tallan Imel Don Sana'a da Aika Cikakkun Imel

Ka Kasance Mai Rikon Amana

Daidaituwa yana da mahimmanci. Guji sauyawa daga manyan samfuran ƙira zuwa salo na yau da kullun, ko daga saƙon rai zuwa ban dariya da zagi. Babban manufar dabarar alama ita ce kafa bayyananniyar hoto na musamman ga kamfanin ku kuma ku tsaya akansa a kowane bangare na ayyukanku. Yi la'akari da ko tallace-tallacenku, alamar kasuwanci da shawarwarin tallace-tallace sun dace da dabarun alamar ku kuma ku ba da gudummawa ga labarin. Idan sabon ra'ayi ko da dan kadan ne, cire shi kuma sake tunani. Baya ga kiyaye daidaiton alamar alama da saƙo, yana da mahimmanci don cika alkawuran da kuka yi. Idan kun yi alkawarin jigilar mako guda, tabbatar cewa kunshin ku ya zo cikin wannan lokacin. Rasa amincewar abokan cinikin ku ita ce hanya mafi sauri don lalata sunan ku da rasa abokan ciniki.


Waƙa, Auna, da Juyawa Lokacin da ake buƙata

Juyin Halitta ya zama dole don rayuwarmu akan wannan sararin samaniya mai iyo - me zai sa a sami keɓantawa ga alamar ku?

Bincike shine mataki na farko a wannan tsari. Amma gaskiyar ita ce, tsarin ya kamata ya kasance a cikin madauki marar iyaka. Ya kamata ku kasance koyaushe ku kasance cikin nutsewa cikin Google Analytics, Facebook Analytics, Twitter Analytics, da sauran dandamali don ganin yadda duk kamfen ɗinku da ƙoƙarinku ke gudana.

Google Analytics shine abin da aka fi so na sirri, kamar yadda yake ba ku ɗimbin bayanai masu zurfi game da maziyartan gidan yanar gizon ku da abin da suke yi a kan rukunin yanar gizonku - har zuwa dannawa na ƙarshe. Idan baku da asusun Google Analytics, ƙirƙirar ɗaya yanzu.

12 (2).jpg

Koyaushe ku kasance a kan lura da hanyoyin ingantawa. Kuma yarda cewa wani lokacin ingantawa yana buƙatar faruwa tun daga tushe, farawa da mahimman abubuwa na alamar kasuwancin ku kamar sautin ku, tashoshin tallace-tallace, ko ma ainihin alamar ku.


Labari mai alama: Tropical Sun


Tropical Sun yana sayar da samfuran da aka yi wahayi zuwa Caribbean a cikin Burtaniya. Masu mallakar sun ƙusa fuskar ba da labari yayin da suke bayanin farkon ƙasƙantar da alamar.

Yana haɗa “Ƙabilun ƙabilun Burtaniya masu bunƙasa” zuwa ga al'adunsu kuma ya haɗa su tare. Haɓaka alamar yana da ƙarfi sosai fiye da kowane jeri na fa'idodin kiwon lafiya ko ingancin samfur.

Ƙari ga haka, wannan taswirar duniya mai wayo da aka yi da kayan yaji da gaske tana haifar da manufar haɗa mutane tare.

Hoton kawai yana samun A+.


Tallace-tallacen Haɗin kai: Harper Wilde


dqwdwi20

Harper Wilde alama ce ta rigar mama tare da jin daɗi, hali mai ban dariya. Amma ya wuce haka kawai - yana yin kambura kuma yana ba mata damar zamantakewa da siyasa.

Wannan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) wanda ke haɗuwa da zurfi tare da sha'awar abokan ciniki.

Dama dai, za ku ga cewa Harper Wilde ya ba da gudummawar wani kaso na ribar ga The Girl Project, wani yunƙuri da ke sanya yara mata zuwa makarantar firamare. Masu mallakar kuma suna aiki tare da masana'anta da ke ƙoƙarin ƙarfafa matan Sri Lanka.

Kuma suna yin shi duka tare da puns, hashtags, da hoto na wauta lokaci-lokaci.

"Tare zamu ɗaga matan ku da kuma manyan matan gobe."

Samu shi?

Suna amfani da alamar hashtag ɗin su #LiftUpTheLadies akan gidan yanar gizon su da kafofin watsa labarun don ƙirƙirar haɗin kai tsakanin tashoshi.

Kamfanin Instagram yana aiwatar da waɗannan ra'ayoyin, yana canzawa tsakanin saƙon siyasa, barkwanci, da hotunan samfur.


242.png


Gabaɗaya, aikin ƙwararru ne na haɓakar alama mai ƙarfi wanda ke cikin duk ƙoƙarin tallan kamfanin.

Nade Up

Idan an ƙirƙira su yadda ya kamata, dabarun alamar ku za ta ba da jagora da goyan baya ga kasuwancin ku. Yana bayyana matsayin kamfanin ku a cikin masana'antar idan aka kwatanta da masu fafatawa kuma yana nuna halayensa na musamman. Ta hanyar zabar ɗabi'a, launuka, murya, da ɗabi'un da ke da alaƙa da alamar ku a hankali, zaku iya haɓaka sha'awar ma'aikata da abokan ciniki masu yuwuwa.