Leave Your Message

Abũbuwan amfãni da iyawar sayan wakilai

2024-06-14

Maɓalli na ƙarshe na rayuwa na siyewakili ya ta'allaka ne kan ko kamfanin dillalan siye zai iya siyan kayayyaki masu arha da inganci ga abokan cinikinsa. Don haka, aiki mai rahusa dabara ce da kamfanonin hukumar saye ke aiwatarwa. A gaskiya ma, kamfanoni masu sayarwa suna da irin wannan fa'ida da iya aiki.

wakili.jpg

Dangane da bayanan da suka dace, a cikin tsarin siyan kayan gargajiya na ƙasata, farashin saye ya kai kashi 60% zuwa 65% na jimlar kuɗin saka hannun jari na kamfanoni, yayin da a cikin ƙasashen waje, wannan rabo bai wuce 40%. A takaice dai, har yanzu akwai aƙalla kashi 20% don matsawa cikin kuɗin siyan kayan ƙasata. Idan kamfanoni suna son haɓaka ingancin tattalin arziƙi, rage farashin siyan kayan abu zaɓi ne na gaske.

 

Gane tanadin farashin sayayya

Hukumomin tallace-tallace sun ƙware a cikin saye da rarraba kayan. Suna raba aikin sayayyar kayan aiki daga masana'antar samarwa kuma suna fahimtar rabon aiki na zamantakewa. Bisa ka'idar rarraba aiki da ƙwarewa, rarraba aiki yana ba da gudummawa ga ci gaban ƙwarewa, kuma tasirin kai tsaye na ƙwarewa shine tanadin farashi. Kamfanonin hukumar saye kaya ƙwararrun kamfanoni ne masu siyan kayan. Suna da ƙwararrun sayayya da ƙungiyoyin rarraba kayan da za su iya rage farashin saye yadda ya kamata. Da farko, ya ƙware a cikin siyan wani nau'i ko nau'ikan kayan aiki da yawa kuma yana iya ba da sabis ga abokan ciniki da yawa a lokaci guda. Sabili da haka, yawanci yana saye da yawa yayin aiki. Sayayya mai yawa sau da yawa suna da ragi mafi girma kuma suna iya more fa'idodi fiye da abokan ciniki na yau da kullun. don m rangwamen. Na biyu, kamfanonin saye na hukuma suna shiga cikin siyan wani nau'i ko nau'ikan kayayyaki da yawa kawai. Suna da wadataccen bayanai fiye da kamfanoni na yau da kullun, sun san yanayin kasuwa a wannan fanni, kuma suna iya kammala ayyukan saye da sauri lokacin da abokan ciniki ke ba da umarnin sayan, wanda zai iya adana kuɗi mai yawa. Farashin ma'amala kamar dubawa da shawarwari. Ga abokan ciniki, ban da adana kuɗin yau da kullun na sashin siyayya, ladan siyan ma'aikata, ƙimar ƙira na kayan, da farashin ciniki a cikin siye, kuma suna iya siyan kayan da ake buƙata tare da inganci da ƙarancin farashi. Dukkanin tsarin sayayya na masana'antu yana son sauƙaƙewa da daidaitawa, kuma farashin sayayya yana raguwa sosai.

 

Tabbatar da ingancin kayan

Kamfanonin hukumar saye da sayarwa za su iya tsira da haɓaka saboda suna ƙarƙashin takura marar ganuwa, wato, alhakinsu ga abokan ciniki. Sai kawai lokacin da abokan ciniki suka amince da shi kuma suka yarda su amince da kasuwancin su na siyan kayan su zai iya tsira kuma su girma. Saboda haka, dole ne ya tsaya a matsayin abokin ciniki, yayi tunani game da abin da abokan ciniki ke tunani, kuma ya damu game da abin da abokan ciniki ke cikin damuwa. Dole ne ta kasance a faɗake a kowane lokaci, domin a cikin al'ummar da ke da yawan watsa bayanai, sa ido ɗaya ko zamba (kamar kayan kwalliya) ba kawai zai sa ta rasa abokin ciniki ba har abada, amma kuma yana iya haifar da mummunar bala'i. da kanta. Ta wannan ma'ana, kamfanonin da ke saye suna da ma'ana ta nauyi da rikici fiye da sashen sayayya na abokin ciniki, kuma sun fi ƙwazo don neman kayayyaki masu inganci da rahusa. Bugu da kari, kamfanoni masu siyayya sun kware wajen siyan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan kayayyaki ne, suna da kwararrun ma'aikatan saye, suna da cikakkiyar fahimtar yanayin kasuwa, kuma sun fi iya gano ingancin kayayyakin da ke da alaƙa. Sabili da haka, wakilai masu siye sun fi iya siyan kayan da suka dace da bukatun abokin ciniki. Wannan ƙarin ƙwarewa na musamman don wani nau'i ko nau'ikan kayan aiki da yawa hanya ce ta zama dole don rayuwa da haɓaka hukumomin saye; kuma ga abokan ciniki, yana kusan adana farashin saye.

 

Bayar da sabis mai sauri

Kamfanonin hukumar saye suna da ƙungiyoyin rarraba kayan ƙwararru, waɗanda ke da ikon isar da kayan da abokan ciniki ke buƙata daidai ga wurin da abokin ciniki ya keɓe cikin ɗan gajeren lokaci. Bugu da ƙari, waɗanda suka yi aiki a cikin rarraba wani nau'i na kayan aiki ko nau'o'in nau'in kayan aiki na dogon lokaci suna da kyakkyawar fahimta game da ayyuka da bukatun sufuri na kayan da ake rarrabawa, ta haka ne rage asarar kayan aiki a lokacin lodi; saukewa da sufuri, da kuma ajiyar farashi. Ga kamfanoni na abokin ciniki, idan dai an ba da odar siyan kafin lokaci mai dacewa bisa ga ci gaban samarwa, ana iya ba da kayan da ake buƙata cikin lokaci. Sabili da haka, babu buƙatar ajiye babban adadin kayan. Ana buƙatar ɗan ƙaramin ƙima ko sifili kawai don hana ci gaban albarkatun ƙasa da kayan, ta yadda za a hana koma bayan albarkatun da kayan. Rage farashin kaya.

 

Hana cin hanci da rashawa a cikin sayayya

A cikin tsarin siyan kayan gargajiya, ma'aikatan saye galibi suna buƙatar gudanar da bincike a kan masu samar da kayayyaki don tantance masu samar da kayayyaki, kuma galibi wannan hanyar haɗin gwiwa ce a cikin tsarin sayan da ke da saurin lalacewa. A hakikanin gaskiya, don samun cancantar samar da kayan aiki, wasu masu samar da kayayyaki suna kashe kuɗi da yawa don cin nasara akan ma'aikatan siyan, ko kuma yin alkawarin rangwamen sirri. Amma ulun yana fitowa ne daga tumaki, kuma sakamakon sayan kwadayin ma’aikata na ’yan riba shi ne yadda kamfanoni ke biyan farashi mai yawa. Don hana faruwar zamba a cikin tsarin sayayya, kamfanoni sun kafa tsarin sa ido. Duk da haka, yin hukunci daga ainihin sakamakon aiwatarwa, kamfanoni ba wai kawai sun kashe babban farashi don wannan ba, amma tasirin ba a bayyane yake ba. Samfurin hukumar siyan kayayyaki ya raba aikin siyar da kayayyaki daga cikin kamfani, yana sa dangantakar dake tsakanin hukumar saye da abokan cinikinta a bayyane take. Ga kamfanoni na abokan ciniki, yana rage yawan matakai na sayan kayan, don haka rage yiwuwar cin hanci da rashawa a cikin siyan kayan a tushen da kuma rage yawan farashin kulawa a cikin siyan kayan.A matsayin sabon samfurin siyan kayan, hukumar za ta gane ta kamfanoni da yawa saboda arha, inganci da halaye masu sauri, kuma zai zama sabon zaɓi ga kamfanoni da yawa don rage farashin sayayya.